Lambar sigar Barcode na masana'antu DPM code

labarai

Mai tattara bayanai, ana kuma kiransa PDA ko mai kaifin hannu?

Mutane da yawa suna cikin wawanci game da kalmomin mai tattara bayanai, pda, da madaidaicin tasha na hannu. A gaskiya, babu bambanci sosai. Gabaɗaya, waɗannan injinan suna don tattara bayanai, bayanan ƙididdiga, da watsa bayanai da sadarwa, suna taimaka wa masu amfani don kammala wasu bayanan, sadarwa, sarrafa bayanai, biyan kuɗi da tattarawa da sauran ayyukan. A gaskiya ma, muna iya cewa pda, smart handheld terminal kuma za a iya cewa mai tattara bayanai ne, kuma mai tattara bayanai shine jumla ta gaba ɗaya ga biyun. An bambanta kawai bisa ga aikin da lokacin amfani. Tashar hannun hannu tana nufin tashar sarrafa bayanai tare da WinCE, Android da sauran tsarin aiki, ƙwaƙwalwar ajiya, CPU, allo da keyboard, tare da watsa bayanai da damar sarrafa bayanai, nasa baturi, da amfani da wayar hannu. Gabaɗaya magana, mai tattara bayanai yana nufin tashar tashoshi mai amfani da aikin sikanin lambar, amma ba duk tashoshi na hannu da aikin sikanin lambar ba ne ake kira masu tattara bayanai. Tsarin aiki na mai tattara bayanai galibi ana haɓaka shi ta masana'anta. , Misali, kwamfutocin hannu irin su POCKET PC da PALM masu aikin duba bayanan sirri ba a kiransu da masu tattara bayanai, haka nan ana kiran masu tattara bayanai na inventory machines. Kayan aikin kwamfuta na ƙarshe. Tare da saye na ainihi, ajiya ta atomatik, nunin gaggawa, amsawar gaggawa, aiki ta atomatik, ayyukan watsawa ta atomatik. PDA, wanda kuma aka sani da kwamfuta mai hannu, an rarraba shi gwargwadon amfaninsa kuma an raba shi zuwa PDA na masana'antu da PDA na mabukaci. PDAs na masana'antu ana amfani da su a fagen masana'antu. Ana iya kiran na'urar sikanin barcode na yau da kullun, masu karanta RFID, injin POS, da sauransu. PDAs na mabukaci sun haɗa da da yawa, wayoyin hannu, kwamfutoci na kwamfutar hannu, na'urorin wasan bidiyo na hannu, da sauransu. Ana iya ganin cewa a yawancin lokuta, babu bambanci sosai tsakanin waɗannan kalmomi, kuma suna iya komawa ga na'urori masu aiki iri ɗaya ko aikace-aikace. Don haka, ga yawancin masu amfani, ta yaya za su zaɓa da bambanta? Gabaɗaya magana, masu tattara bayanai, injinan ƙirƙira, da tashoshin bayanan barcode mai yatsa da yawa galibi ana amfani da su don tattara lambar sirri da tarin lambar serial, galibi don lambobin sirri. Tare da shaharar lambobin QR, masu tattara bayanai da injunan kaya sun haɗa ayyukan lambobin QR a hankali. PDAs da tashoshi na hannu galibi suna nufin injunan Android ko injin WINCE. Waɗannan injina galibi suna da ƙarfi, waɗanda kuma aka sani da na'urori masu wayo. Dangane da yanayin amfani, aikin ya bambanta sosai. Zai iya ƙunsar ayyuka ɗaya ko fiye.

O1CN01bODK0P2CMjTIBo95U_!!2213367028460-0-cib O1CN01KDq6002CMjTd744Jn_!!2213367028460-0-cib


Lokacin aikawa: Juni-29-2022